Tên miền Việt Nam

Thời gian khôi phục tên miền Việt Nam là bao lâu?

Tất cả tên miền trước khi bị huỷ đều được lưu giữ lại tối đa 20 ngày để tạo điều kiện cho các tổ chức, cá nhân khôi phục tên miền khi có nhu cầu sử dụng lại. ...

Có hạn chế nào khi lựa chọn tên miền Việt Nam không?

Có. Các chủ thể không được sử dụng những nội dung sau đây trong tên miền đăng ký ...

Chuyển tên miền Việt Nam từ nhà cung cấp khác về H.N VietNam có tốn phí hay không?

Khi bạn chuyển tên miền về H.N VietNam bạn sẽ được miễn phí chi phí chuyển đổi, và chỉ tốn phí gia hạn thêm 1 năm sử dụng tiếp theo. ...

Khi nào tôi phải gia hạn tên miền?

Khi Quý khách nhận được thông báo sắp hết hạn hay gia hạn trước 15 ngày (đối với tên miền QT) / 30 ngày (đối với tên miền Việt Nam) để tránh người khác đăng ký mất Tên miền vì hết hạn. ...

Vì sao tôi nên đăng ký tên miền Việt Nam?

Được pháp luật Việt Nam bảo vệ: Điều 12 - Luật Công nghệ thông tin quy định: Nghiêm cấm việc giả mạo trang thông tin điện tử của tổ chức, cá nhân khác; tạo đường dẫn trái phép đối với tên m ...

Chuyển tên miền Việt Nam từ cá nhân sang công ty có được không?

Nếu tên bạn có trong danh sách hội đồng thành viên của công ty thể hiện trong GPKD, thì sẽ chuyển được chủ thể sang công ty của bạn. ...

Tôi muốn mua bán, chuyển nhượng, biếu tặng tên miền Quốc gia Việt Nam cho chủ thể khác?

Theo quy định hiện hành của nhà nước Việt Nam (VNNIC), tên miền Quốc gia Việt Nam chưa cho phép sang nhượng, mua bán, biếu tặng. ...

Tôi có thể đổi tên miền khác khi đăng ký sai hay không?

Đối với tên miền, bạn không thể đổi tên khi đăng ký sai, bạn sẽ phải trả tiền một lần nữa để đăng ký một tên đúng. ...

Tôi có thể đổi chủ thể tên miền .VN vì đăng ký sai hay không?

Tên miền Việt Nam không cho phép đổi tên của chủ thể mà bạn chỉ có thể đổi những thông tin liên lạc như địa chỉ, số điện thoại, Email...Vì tên của chủ thể hiện tại VNNIC chưa có quy định cho ...

Tôi có thể gia hạn trước nhiều năm hay không?

Hoàn toàn được, H.N VietNam khuyến khích bạn có thể gia hạn tên miền trước nhiều năm. ...

Tên miền đăng ký tại H.N VietNam được bảo hộ như thế nào?

Tên miền Việt Nam đăng ký tại HN.VietNam được bảo hộ bởi các văn bản pháp lý của Việt Nam (VNNIC) thông qua website http://vnnic.vn. Tên miền đã cấp cho chủ thể nào đủ điều kiện thì sẽ thuộc quyền ...

Tên miền Việt Nam sắp hết hạn tôi có thể chuyển đi nơi khác không?

Hoàn toàn được, bạn có thể chuyển đi nơi khác nhưng phải trước thời gian hết hạn 15 ngày. ...

Tên miền .VN là gì? Phân việt các loại tên miền .VN

Tên miền là tên được sử dụng để định danh địa chỉ Internet của máy chủ gồm các dãy ký tự cách nhau bằng dấu chấm “.”. ...

Quy định khi chọn tên miền để đăng ký tên miền .VN

Tên miền là do bạn tự chọn, tuy nhiên để tên miền có ấn tượng và hiệu quả bạn nên chọn. ...

Khi xảy ra tranh chấp liên quan đến tên miền .VN mà tôi cho là thuộc về tôi, liên quan tới công việc, thương hiệu, sản phẩm của tôi bị người khác đăng ký sử dụng, tôi phải làm thế nào?

Luật Công nghệ Thông tin số 67/2006/QH11 ngày 29/6/2006 của Quốc hội đã quy định về các hình thức giải quyết tranh chấp về đăng ký, sử dụng tên miền quốc gia Việt Nam “.VN” như sau: ...

Hỗ trợ

Hãy để chúng tôi hỗ trợ theo cách bạn muốn

Chúng tôi luôn mong muốn khách hàng thuận tiện trong việc liên hệ với bộ phận hỗ trợ qua các kênh đa dạng với thời gian phản hồi nhanh nhất